อยากทราบอาการของการดื้อยาต้าน HIV ครับ

โดย: 11111 [IP: 58.8.15.xxx]
เมื่อ: 2020-08-12 15:40:52
คือผมทายาครบทุกวันไม่มีขาดตามเวลาเป๊ะทุกวัน

แต่ช่วงเดือนนึงมานี้ผมต้องดื่มเหล้าเยอะมาก(สัปดาห์ละ 2-3วัน)จน ตอนนี้ที่มือผมมีผื่นคันขึ้น อยากทหราบว่าใช่อาการของการดื้อยาหรือไม่ครับ แต่ตอนนี้ผมหยุดเหล้าแล้วครับ ผมควรรต้องสังเกตุอาการต่อไป ทานยา ออกกำลังกาย หรือควรไปหาหมอเลยดี เพราะมีคิวนัดพบหมออีก 2 เดือนครับ(เพิ่งไปรับยามา) แล้วตอนไปรับยายังไม่มีอาการคันคับ หรือที่เป็นแบบนี้เพราะผมเครียดด้วยครับ ตอนนี้เครียดมาก นอนไม่ค่อยหลับเลย

ชื่อผู้ตอบ:

Visitors: 147,227